เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

761 กระทู้ ใน 218 หัวข้อ- โดย 190 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: stockstrdr
BWH - SupportสมาชิกControl Panelสอบถามเกี่ยวกับการสร้าง FTP account ของ Directadmin นะครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสร้าง FTP account ของ Directadmin นะครับ  (อ่าน 5179 ครั้ง)
popteenz.com
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 10:00:38 PM »

คือตอนนี้มี subdomain ของเว็บไซด์ไว้อ่ะครับ ชื่อว่า howto นะครับ คราวนี้จะสร้าง account FTP ให้กับ subdomain ตัวนี้อ่ะครับ ต้องทำยังไงบ้างครับ

Create FTP account
FTP Username: @popteenz.com
Enter Password: 
Re-Enter Password: 
Domain:  Ftp account with the root directory in the domains home directory (one up from the public_html)
Ftp:  Ftp account with the root directory in the domains public_ftp directory
User:  Ftp account with the root directory as the users name in the public_html directory
Custom:   /home/popteenz

การกรอกข้อมูลตรงสีแดง ๆ นั่นต้องเลือกเป็นอะไรครับ
Binary Web Host Admin
Administrator
Sr. Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:01:22 AM »

FTP Username:  ใส่เป็น userxxxx@popteenz.com
Enter Password:  ใส่รหัสผ่านที่ต้องการ
Re-Enter Password:  ใส่รหัสผ่านที่ต้องการอีกครั้ง
Custom : ใส่ directry ที่ต้องการให้เป็น root directory ของ ftp account นี้ เช่น /home/popteenz/domain/popteenz.com/public_html/subdomin

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ...
popteenz.com
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 09:24:17 AM »

มันบอกว่า Cannot Create Another FTP Account นี่อ่ะครับ
คือตอนนี้มี subdomain ของ howto อยู่อ่ะครับ
คราวนี้จะ ทำ Account  ให้มันอ่ะครับ
ทำถูกต้องหมดนะครับ แต่มันก็ฟ้องมาว่าอย่างนั้น

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ   
สำหรับโฮสตัวใหม่ เยี่ยมมาก ๆ ครับ
โอเคเลยครับ ใช้งานไม่มีปัญหาเลยอะครับ
มีแต่ตรงนี้อ่ะครับ ผมลองถามดูอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
พิมพ์